FAQs

FAQ

Tambayoyi 5 da za a yi Kafin Zaɓan Ƙarshe

Matakai kaɗan a cikin tsarin injin suna da mahimmanci kamar zaɓar mafi kyawun zaɓin kayan aiki don aikin ku.Rikicin tsari shine gaskiyar cewa kowane kayan aiki yana da nasa nau'ikan geometries na musamman, kowane mahimmanci ga sakamakon ƙarshe na ɓangaren ku.Muna ba da shawarar yin tambayoyi masu mahimmanci guda 5 kafin fara aikin zaɓin kayan aiki.A yin haka, za ku iya tabbatar da cewa kuna yin haƙƙin ku wajen zaɓar kayan aiki mafi kyau don aikace-aikacenku.Ɗaukar ƙarin lokaci don tabbatar da cewa kuna zaɓar kayan aiki mafi kyau zai rage lokacin zagayowar, ƙara rayuwar kayan aiki, da samar da samfur mafi inganci.

Wane Abu nake Yanke?

Sanin kayan da kuke aiki dasu da kaddarorinsa zasu taimaka wajen rage zaɓin injin ƙarshen ku sosai.Kowane abu yana da ƙayyadaddun kayan aikin injina waɗanda ke ba shi halaye na musamman lokacin yin injin.Misali, kayan filastik suna buƙatar dabarun injina daban-daban - da nau'ikan kayan aiki daban-daban - fiye da karafa.Zaɓin kayan aiki tare da geometries wanda aka keɓance zuwa waɗannan halaye na musamman zai taimaka wajen haɓaka aikin kayan aiki da tsawon rai.
Harvey Tool yana samar da nau'ikan nau'ikan High Performance Miniature End Mills iri-iri.Haɗin sa ya haɗa da kayan aikin da aka inganta don ƙaƙƙarfan ƙarfe, ƙaƙƙarfan gami, matsakaicin gami da ƙarfe, ƙarfe mashin ɗin kyauta, gami da aluminium, kayan abrasive sosai, robobi, da abubuwan haɗin gwiwa.Idan kayan aikin da kuke zaɓa za a yi amfani da su a cikin nau'in abu ɗaya kawai, zaɓin takamaiman kayan niƙa na ƙarshe shine mafi kyawun faren ku.Waɗannan ƙayyadaddun kayan aikin kayan aiki suna ba da ingantattun geometries da sutura mafi dacewa da ƙayyadaddun kayan aikin ku.Amma idan kuna son yin jujjuyawar mashin ɗin a cikin ɗimbin kayan aiki, Harvey Tool's ƙaramin ƙarshen niƙa yanki ne mai kyau don farawa.
Har ila yau, Helical Solutions yana ba da samfurori daban-daban da aka tsara don takamaiman kayan aiki, ciki har da Aluminum Alloys & Non-Ferrous Materials;da Karfe, Haɗaɗɗen Haɓakawa, & Titanium.Kowane sashe ya ƙunshi nau'ikan ƙidayar sarewa iri-iri - daga ƙwararrun sarewa 2 zuwa Multi-Flute Finishers, kuma tare da bayanan martaba daban-daban, zaɓuɓɓukan sutura, da geometries.

Wadanne Ayyuka Zan Yi?

Aikace-aikace na iya buƙatar ayyuka ɗaya ko yawa.Ayyukan injuna gama gari sun haɗa da:

  • Gargadin Gargajiya
  • Slotting
  • Ƙarshe
  • Contouring
  • Juyawa
  • Ƙarƙashin Ƙarfafa Milling

Ta hanyar fahimtar ayyukan (s) da ake buƙata don aiki, mashin ɗin zai sami kyakkyawar fahimtar kayan aikin da za a buƙaci.Alal misali, idan aikin ya haɗa da roughing na gargajiya da slotting, zaɓin Helical Solutions Chipbreaker Rougher don fitar da mafi yawan kayan aiki zai zama mafi kyawun zaɓi fiye da Finisher tare da sarewa da yawa.

Sarewa Nawa Nake Bukata?

Ɗaya daga cikin mahimman la'akari yayin zabar injin ƙarewa shine tantance ƙimar sarewa da ta dace.Dukansu kayan aiki da aikace-aikacen suna taka muhimmiyar rawa a wannan shawarar.

Abu:

Lokacin aiki a cikin Abubuwan da ba na Ferrous ba, zaɓin da aka fi sani shine kayan aikin sarewa 2 ko 3.A al'adance, zaɓin sarewa 2 ya kasance zaɓin da ake so saboda yana ba da izini don kyakkyawan share guntu.Koyaya, zaɓin sarewa 3 ya tabbatar da nasara a cikin kammalawa da aikace-aikacen Milling High Efficiency, saboda ƙimar sarewa mafi girma za ta sami ƙarin wuraren tuntuɓar kayan.

Ana iya sarrafa kayan ƙarfe ta amfani da ko'ina daga sarewa 3 zuwa 14, dangane da aikin da ake yi.

Aikace-aikace:

Gargadin Gargajiya: Lokacin roughing, babban adadin kayan dole ne su wuce ta cikin kwaruruwan sarewa na kayan aiki a kan hanyar da za a kwashe.Saboda wannan, ƙananan adadin sarewa - da manyan kwaruruka na sarewa - ana ba da shawarar.Kayan aiki masu sarewa 3, 4, ko 5 ana yawan amfani da su don roughing na gargajiya.

Slotting:Zaɓin sarewa 4 shine mafi kyawun zaɓi, saboda ƙarancin ƙidayar sarewa yana haifar da manyan kwaruruka sarewa da ƙaurawar guntu mafi inganci.

Ƙarshe: Lokacin da aka gama a cikin kayan ƙarfe, ana ba da shawarar ƙidayar sarewa don sakamako mafi kyau.Ƙarshen Ƙarshen Mills ya haɗa da ko'ina daga sarewa 5-zuwa-14.Kayan aiki da ya dace ya dogara da adadin kayan da ya rage don cirewa daga wani sashi.

Ƙarƙashin Ƙarfafa Milling:HEM wani salo ne na roughing wanda zai iya yin tasiri sosai kuma yana haifar da babban tanadin lokaci don shagunan inji.Lokacin yin aikin hanyar kayan aikin HEM, zaɓi 5 zuwa 7-garwa.

Wadanne Takamaiman Ma'auni Na Kayan aiki Ana Bukatar?

Bayan tantance kayan da kuke aiki a ciki, aikin (s) da za a yi, da adadin sarewa da ake buƙata, mataki na gaba shine tabbatar da cewa zaɓin injin ku na ƙarshe yana da madaidaicin girman aikin.Misalai na mahimman la'akari sun haɗa da diamita mai yanke, tsayin yanke, isa, da bayanin martaba.

Diamita Cutter

Diamita mai yankewa ita ce girman da zai ayyana faɗin ramin, wanda aka kafa ta hanyar yankan gefuna na kayan aiki yayin da yake juyawa.Zaɓin diamita mai yankewa wanda shine girman da ba daidai ba - ko dai babba ko ƙarami - na iya haifar da rashin kammala aikin cikin nasara ko kuma wani ɓangare na ƙarshe ba tare da ƙayyadaddun bayanai ba.Misali, ƙananan diamita masu yankewa suna ba da ƙarin izini a cikin matsatstsun aljihu, yayin da manyan kayan aikin ke ba da ƙara ƙarfi a manyan ayyuka masu girma.

Tsawon Yanke & Isa

Tsawon yanke da ake buƙata don kowane injin niƙa ya kamata a faɗi shi ta mafi tsayin lamba yayin aiki.Wannan ya kamata kawai idan dai an buƙata, kuma ba.Zaɓin mafi ƙarancin kayan aiki mai yuwuwa zai haifar da raguwar wuce gona da iri, mafi tsayayyen saiti, da rage yawan magana.A matsayinka na babban yatsan hannu, idan aikace-aikacen ya yi kira don yanke a zurfin sama da 5x diamita na kayan aiki, yana iya zama mafi kyau don bincika zaɓuɓɓukan isa ga wuyan a maimakon tsayin yanke.

Bayanin Kayan aiki

Salon bayanin martaba na gama gari shine murabba'i, radius na kusurwa, da ball.Bayanin murabba'in a kan injin niƙa na ƙarshe yana da sarewa tare da sasanninta masu kaifi waɗanda aka karkatar da su zuwa 90°.Bayanan martaba na radius na kusurwa yana maye gurbin kusurwa mai kaifi mai rauni tare da radius, yana ƙara ƙarfi da taimakawa wajen hana guntu yayin tsawaita rayuwar kayan aiki.A ƙarshe, bayanin martabar ƙwallon yana fasalta sarewa ba tare da lebur ƙasa ba, kuma an zagaye shi a ƙarshen ƙirƙirar "hancin ƙwallon ƙwallon" a ƙarshen kayan aikin.Wannan shine salon niƙa mafi ƙarfi.Cikakken yanki mai zagaye ba shi da kusurwa, yana cire mafi yawan yuwuwar gazawar wurin kayan aiki, sabanin kaifi mai kaifi akan injin ƙarshen bayanin murabba'i.Ana zaɓin bayanin martabar niƙa sau da yawa ta buƙatun sashi, kamar kusurwoyin murabba'i a cikin aljihu, yana buƙatar injin ƙarshen murabba'i.Idan zai yiwu, zaɓi kayan aiki tare da mafi girman radius kusurwa wanda aka yarda da buƙatun ɓangaren ku.Muna ba da shawarar radiyon kusurwa a duk lokacin da aikace-aikacen ku ya ba da izini.Idan ana buƙatar sasanninta na murabba'i, yi la'akari da yin roughing tare da kayan aikin radius na kusurwa da ƙare tare da kayan aikin bayanin murabba'in.

Shin zan yi amfani da Kayan aikin Rufe?

Lokacin amfani da aikace-aikacen daidai, kayan aiki mai rufi zai taimaka wajen haɓaka aiki ta hanyar samar da fa'idodi masu zuwa:

  • Ƙarin Ma'aunin Gudun Ƙarfi
  • Rayuwar kayan aiki mai tsayi
  • Ingantattun Ficewar Chip

ANA SON AIKI DA MU?


Aiko mana da sakon ku:

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana